มอเตอร์ไฟฟ้า กำลังสูงสุด 143 แรงม้า แรงบิดสูงสุด 21.4 กก.-ม. ความจุแบทเตอรี 57.7 กิโลวัตต์ชั่วโมง ระบบส่งกำลัง อัตโนมัติ ระบบขับเคลื่อน 2 ล้อหน้า
รูปทรงโค้งมน
เส้นสายของ ORA GOOD CAT (โอรา กูด แคท) รุ่นประกอบในประเทศ จัดเป็นรถยนต์ไฟฟ้าสไตล์แฮทช์แบคที่เน้นความโค้งมน โดดเด่นด้วยไฟหน้าทรงกลม ตามสไตล์การออกแบบที่มีความ “เรทโร” ในตัว ล้อแมกขนาด 18 นิ้ว ขนาดตัวถังค่อนข้างใหญ่โตกับระยะฐานล้อถึง 2,750 มม. สำหรับรุ่นประกอบในประเทศติดตั้งซันรูฟแบบพาโนรามิคมาให้ทุกรุ่น พร้อมทางเลือกสีตัวถังแบบทูโทน ทั้งรุ่นย่อย PRO (พโร) และ ULTRA (อุลทรา)
ระยะทำการสูงสุด 480 กม.
ORA GOOD CAT รุ่นประกอบในประเทศ ใช้แบทเตอรีลิเธียม ไอรอน ฟอสเฟท ความจุ 57.7 กิโลวัตต์ชั่วโมง ทุกรุ่น (รุ่น 500 ULTRA เดิม ใช้แบทเตอรีแบบเทอร์นารี ลิเธียม) ทางผู้ผลิตระบุว่า ระยะทำการสูงสุด คือ 480 กม. (มาตรฐาน NEDC) โดยรุ่นนำเข้าเดิม 400 PRO คือ 400 กม. และรุ่น 500 ULTRA มีระยะทำการสูงสุดที่ 500 กม. ขณะที่มอเตอร์ไฟฟ้ามีกำลังสูงสุดที่ 143 แรงม้า แรงบิดสูงสุด 21.4 กก.-ม.
ระบบความปลอดภัยจัดเต็ม
ระบบความปลอดภัย และระบบช่วยเหลือการขับขี่ของ ORA GOOD CAT ติดตั้งมาให้ครบครัน โดยรุ่นเริ่มต้น PRO ก็มีระบบครูสคอนทโรลแปรผันความเร็ว และระบบเตือนจุดอับสายตามาให้ ขณะที่รุ่นทอพ ULTRA ติดตั้งระบบช่วยจอดอัตโนมัติ 3 รูปแบบ รวมถึงระบบช่วยถอยอัตโนมัติเป็นระยะทางไม่เกิน 50 ม. และยังมีระบบจ่ายกระแสไฟฟ้าให้แก่เครื่องใช้ไฟฟ้าภายนอก (หรือเรียกว่า ระบบ V2L) และระบบชาร์จมือถือแบบไร้สายด้วย
รู้หรือไม่
1. นอกจากรุ่น PRO และ ULTRA แล้ว ORA GOOD CAT รุ่นประกอบในประเทศ ยังมีตัวแรง GT (จีที) ทำตลาดด้วย กับราคาที่ 1,059,000 บาท กำลังสูงสุด 171 แรงม้า พร้อมทางเลือกสีตัวถัง ได้แก่ สีดำ และสีเทา แทรกด้วยสีเหลืองสด (รุ่นนำเข้าจะแทรกด้วยสีแดง)
2. ORA GOOD CAT GT ใช้แบทเตอรีเหมือนกับรุ่น PRO และ ULTRA นั่นคือ ลิเธียม ไอรอน ฟอสเฟท ความจุ 57.7 กิโลวัตต์ชั่วโมง (รุ่นนำเข้าใช้แบทเตอรีเทอร์นารี ลิเธียม) โดยมีระยะทำการสูงสุดเมื่อชาร์จแบทเตอรีเต็ม คือ 460 กม. (รุ่นนำเข้า คือ 500 กม.)
3. ORA GOOD CAT ถือเป็นรถยนต์ไฟฟ้าสัญชาติจีนรายแรกที่มีการประกอบในประเทศไทย โดยโรงงานของทาง GREAT WALL MOTOR (กเรท วอลล์ มอเตอร์) ที่มีมาตรฐานสูง ผลิตรถยนต์หลายรุ่นของ GWM มาแล้ว รวมถึงเอสยูวีพละกำลังสูง ขุมพลังไฮบริดอย่าง TANK 300 (แทงค์ 300) และ TANK 500 (แทงค์ 500)